Free Bonus New Member up to ₱638, Philippines Online Casino

A Spotlight on PBA Draft 2023 List Picks, Retentions, Teams

2024/02/02
Content Guide

Ang mga draft ng PBA 48th season ay ginanap noong 17 Setyembre 2023, kung saan nakibahagi ang mga koponan mula sa Philippines Basketball Association sa pagpili ng mga manlalaro mula sa grupo ng mga mahuhusay na manlalaro. Ang bawat koponan ay binigyan ng pagpili sa isang partikular na pagkakasunud-sunod upang pumili ng isang manlalaro mula sa pool.

Sa PBA draft 2023 list, tatalakayin natin ang team order para sa pagpili ng mga manlalaro at ang round-wise na pagpili ng mga manlalaro sa PBA draft 2023 list.

A Spotlight on PBA Draft 2023 List Picks, Retentions, Teams

Pick Order of the Teams in PBA 2023 Drafts:

Narito ang isang mapaglarawang detalye ng pagkakasunud-sunod ng koponan sa pagkuha ng mga manlalaro mula sa draft 2023.

Draft order

Team

Final Ranking

Total

PC

CC

GC

1st

Terrafirma Dyip

12th

12th

11th

11.7

2nd

Blackwater Bossing

8th

11th

12th

10.1

3rd

Rain or Shine Painters

9th

7th

10th

8.7

4th

Phoenix Fuel Masters

11th

6th

8th

8.6

5th

NorthPort Batang Pier

10th

5th

9th

8.2

6th

NLEX Road Warriors

6th

8th

6th

6.6

7th

Converge FiberXers

7th

4th

7th

6.1

8th

Meralco Bolts

4th

9th

4th

5.5

9th

TNT Tropang Giga

2nd

10th

1st

4.1

10th

Magnolia Hotshots

3rd

2nd

5th

3.3

11th

Barangay Ginebra San Miguel

5th

1st

2nd

2.9

12th

San Miguel Beermen

1st

3rd

3rd

2.2

Round-Wise PBA Draft 2023 List:

Moving forward, kapag natapos na ang order of pick, isang round-wise picking ng mga manlalaro. Tingnan natin ang mga detalye ng bawat round-order pick ng mga koponan sa PBA draft 2023.

Round 1

Pick

Player Name

Position

Nationality

Team

1

Stephen Holt

Guard

USA

Terrafirma Dyip

2

Christian David

Forward

Canada

Blackwater Bossing

3

Luis Villegas

Centre

USA

Rain or Shine Elasto Painters

4

Keith Datu

Forward

USA

Rain or Shine Elasto Painters (from Phoenix)

5

Zavier Lucero

Forward

USA

NorthPort Batang Pier

6

Ken Tuffin

Forward

New Zealand

Phoenix Super LPG Fuel Masters (from NLEX)

7

Richie Rodger

Guard

New Zealand

NLEX Road Warriors (from Converge)

8

Brandon Bates

Centre

Australia

Meralco Bolts

9

Schonny Winston

Guard

USA

Converge FiberXers (from TNT via Blackwater)

10

BJ Andrade

Guard

Hong Kong

Converge FiberXers (from Magnolia)

11

Cade Flores

Forward

Australia

NorthPort Batang Pier (from Barangay Ginebra)

12

Taylor Miller

Guard

United States

Terrafirma Dyip (from San Miguel)

Round 2

Pick

Player

Position

Nationality

Team

13

Kemark Cariño

Centre/Forward

Philippines

Terrafirma Dyip

14

Bryan Santos

Forward

Philippines

Converge FiberXers (from Blackwater)

15

Henry Galinato

Forward

USA

Rain or Shine Elasto Painters

16

Raffy Verano

Guard/Forward

USA

Phoenix Super LPG Fuel Masters

17

Ricci Rivero

Guard

Philippines

Phoenix Super LPG Fuel Masters (from NorthPort via TNT, Blackwater, and NLEX)

18

Enoch Valdez

Guard

Philippines

NLEX Road Warriors

19

JL Delos Santos

Guard

Philippines

Converge FiberXers

20

James Kwekuteye

Guard

Canada

Blackwater Bossing (from Meralco)

21

Jhan Nermal

Forward

Philippines

NLEX Road Warriors (from TNT via Blackwater)

22

Mark Sangalang

Forward

Philippines

Terrafirma Dyip (from Magnolia)

23

Ralph Cu

Forward

Philippines

Barangay Ginebra San Miguel

24

Adrian Nocum

Guard

Philippines

Rain or Shine Elasto Painters (from San Miguel via Blackwater and TNT)

Round 3 of PBA Draft 2023 List:

Pick

Player

Position

Nationality

Team

25

JB Bahio

Forward

Philippines

Terrafirma Dyip

26

Clifford Jopia

Centre

Philippines

Blackwater Bossing

27

Sherwin Concepcion

Forward

Philippines

Rain or Shine Elasto Painters

28

Matthew Daves

Forward

Canada

Phoenix Super LPG Fuel Masters

29

Brent Paraiso

Guard

Philippines

NorthPort Batang Pier

30

Dominick Fajardo

Forward

Philippines

NLEX Road Warriors

31

Inand Fornilos

Forward

Thailand

Converge FiberXers

32

Jolo Mendoza

Guard

Philippines

Meralco Bolts

33

Patrick Maagdenberg

Centre/Forward

New Zealand

Magnolia Hotshots

34

Kim Aurin

Guard

Philippines

Barangay Ginebra San Miguel

35

Troy Mallillin

Forward

Philippines

San Miguel Beermen

Round 4

Pick

Player

Position

Nationality

Team

36

Tommy Olivario

Guard

Philippines

Terrafirma Dyip

37

Archie Concepcion

Guard

Philippines

Blackwater Bossing

38

JC Cullar

Guard

Italy

Rain or Shine Elasto Painters

39

John Lloyd Clemente

Guard

Philippines

Phoenix Super LPG Fuel Masters

40

Fran Yu

Guard

Philippines

NorthPort Batang Pier

41

Francis Giussani

Guard/Forward

Qatar

NLEX Road Warriors

42

King Caralipio

Guard

Philippines

Converge FiberXers

43

Zach Huang

Forward

Philippines

Meralco Bolts

44

Rey Anthony Peralta

Guard

Philippines

Magnolia Hotshots

45

Franz Abuda

Forward

USA

Barangay Ginebra San Miguel

46

Jayson Apolonio

Forward

Philippines

San Miguel Beermen

Round 5

Pick

Player

Position

Nationality

Team

47

Damie Cuntapay

Centre/Foward

Philippines

Terrafirma Dyip

48

Dariel Bayla

Forward

Philippines

Blackwater Bossing

49

Larry Arpia

Guard

Northern Mariana Islands

Rain or Shine Elasto Painters

50

Daniel Atienza

Guard

Philippines

Phoenix Super LPG Fuel Masters

51

John Amores

Guard

Philippines

NorthPort Batang Pier

52

Lorenzo Navarro

Guard

Philippines

NLEX Road Warriors

53

Rhinwil Yambing

Forward

Philippines

Converge FiberXers

54

Jessie Sumoda

Centre

Philippines

Meralco Bolts

55

Warren Bonifacio

Forward

Philippines

Magnolia Hotshots

56

Brandrey Bienes

Centre/Forward

Philippines

Barangay Ginebra San Miguel

57

Ichie Altamirano

Guard

Philippines

San Miguel Beermen

Round 6 of PBA Draft 2023 List:

Pick

Player

Position

Nationality

Team

58

Kenneth Villapando

Forward

Philippines

Terrafirma Dyip

59

Joe Gómez de Liaño

Guard

Philippines

Phoenix Super LPG Fuel Masters

60

Jan Sobrevega

Guard

Philippines

NorthPort Batang Pier

61

Kamron Vigan-Fleming

Guard

USA

Converge FiberXers

62

Shean Jackson

Guard

USA

Meralco Bolts

63

Christian Buñag

Centre

Philippines

Magnolia Hotshots

64

John Gob

Centre/Forward

Philippines

San Miguel Beermen

Round 7

Pick

Player

Position

Nationality

Team

65

Jeric Pido

Guard

Philippines

Terrafirma Dyip

66

Theo Flores

Guard/Foward

Philippines

Phoenix Super LPG Fuel Masters

67

Ian Herrera

Centre

Philippines

NorthPort Batang Pier

68

Raymond Binuya

Guard

Philippines

Converge FiberXers

69

Jayvee Dela Cruz

Guard

Philippines

San Miguel Beermen

Round 8

Pick

Player

Position

Nationality

Team

70

Enrique Caunan

Forward

Philippines

Terrafirma Dyip

71

Johnnel Bauzon

Centre/Forward

Philippines

NorthPort Batang Pier

72

Jeffrey Garcia

Guard

Philippines

Converge FiberXers

73

Jamel Ramos

Guard

USA

San Miguel Beermen

Round 9

Pick

Player

Position

Nationality

Team

74

Joemari Lacastesantos

Guard

Philippines

NorthPort Batang Pier

75

Andre Flores

Forward

Philippines

Converge FiberXers

76

Kyt Jimenez

Guard

Saudi Arabia

San Miguel Beermen

Round 10

Pick

Player

Position

Nationality

Team

77

Nikko Paranada

Guard

USA

NorthPort Batang Pier

78

Jonathan del Rosario

Guard

Philippines

Converge FiberXers

Round 11:

Pick

Player

Position

Nationality

Team

79

Regie Boy Basibas

Forward

Philippines

NorthPort Batang Pier

Round 12:

Ito ang huling round at nakapasa ang NorthPort sa round at doon nagtatapos itong PBA Draft 2023 List.

On a Final Note:

Sa PBA drafts, nagkaroon ng pagkakataon ang bawat team na agawin ang import players, rosters, at rookies para palakasin ang kanilang squad. Gayunpaman, halos bawat koponan ay nagtatag ng isang mahusay na balanseng pangkat na isinasaisip ang mga mahihinang bahagi ng koponan. Tinalakay ng blog na ito ang PBA Draft 2023 List, Pick order, at kung paano ang mga round-wise na manlalaro ay pinili ng PBA Teams.


Share Facebook Facebook
Share Telegram Telegram
Share Twitter Twitter
Share Pinterest Pinterest